| Model: | iPhone 16 Pro Max |
| Màu sắc: | Titan Sa Mạc |
| Nhà sản xuất: | iPhone |
| Xuất xứ sản phẩm: | Trung Quốc |
| Năm ra mắt : | 2024 |
| Thời gian bảo hành: | 12 Tháng |
| Địa điểm bảo hành: | Nguyễn Kim |
| RAM: | 8 GB |
| Bộ nhớ trong: | 256 GB |
| Hệ điều hành: | iOS 18 |
| CPU: | CPU 6 lõi mới với 2 lõi hiệu năng và 4 lõi tiết kiệm điện. GPU 6 lõi mới. Neural Engine 16 lõi mới |
| Chipset: | Apple A18 Pro |
| Loại màn hình: | Super Retina XDR, OLED |
| Kích thước màn hình: | 6.9 " |
| Tần số quét màn hình: | 120 Hz |
| Độ phân giải màn hình: | 2868 x 1320 pixels |
| Độ sáng tối đa: | Tối đa 1000 nit (tiêu chuẩn) |
| Camera trước: | 12MP |
| Camera sau: | Fusion 48MP, Telephoto 5x 12MP, Ultra Wide 48MP |
| Đèn Flash: | Có |
| Video: | Quay video 4K Dolby Vision |
| Mạng 5G: | Có |
| Số khe SIM: | SIM kép (nano-SIM và eSIM), hỗ trợ hai eSIM |
| WIFI: | Wi‑Fi 7 (802.11be) với 2x2 MIMO |
| Bluetooth: | 5.3 |
| NFC: | Có |
| GPS: | GPS tần số kép chuẩn xác (GPS, GLONASS, Galileo, QZSS, BeiDou và NavIC) |
| Dung lượng Pin: | Hãng không công bố |
| Loại pin: | Pin sạc lithium-ion |
| Hỗ trợ sạc tối đa: | 20 W |
| Sạc kèm theo máy (W): | Không |
| Mở khóa nhanh: | Face ID nhận diện khuôn mặt |
| Chất liệu: | Mặt trước Ceramic Shield thế hệ mới nhất. Mặt sau bằng kính nhám |
| Chống nước: | Đạt mức IP68 (chống nước ở độ sâu tối đa 6 mét trong vòng tối đa 30 phút) theo tiêu chuẩn IEC 60529 |
| Tiện ích khác ĐTDĐ: | Apple Intelligence tích hợp vào iPhone giúp hoàn thành công việc dễ dàng. Tính năng bảo vệ quyền riêng tư, đảm bảo không một ai có thể truy cập dữ liệu, kể cả Apple |
| Phụ kiện trong hộp: | iPhone với iOS 18. Cáp Sạc USB‑C (1 m). Tài liệu |
| Khối lượng sản phẩm (kg): | 0.227 kg |
| Kích thước sản phẩm: | 163 x 77.6 x 8.25 mm |
Đặc điểm nổi bật
- iPhone 16 Series ngoại hình hoàn thiện cao cấp, thiết kế màu sắc mới đẹp mắt
- Tấm nền Super Retina XDR hiển thị sắc nét, màu sắc sống động, chân thực
- Chip Apple A18 Pro siêu mạnh mẽ, xử lý tốt mọi tác vụ, chơi game mượt mà
- Hệ thống camera với cảm biến chính lớn tới 48MP, chụp ảnh và quay video sắc nét
- Camera trước độ phân giải đến 12MP, chụp selfie rõ nét, đẹp tự nhiên và cuốn hút
- Mạng di động 5G giúp xem trực tuyến, tải xuống các ứng dụng nhanh chóng
- Điện thoại iPhone 16 Series đạt chỉ số kháng nước chuẩn IP68, yên tâm sử dụng
Điện thoại iPhone 16 Pro Max 256GB Titan Sa Mạc
Danh sách so sánh đã đầy!
Tại sao nên mua Điện Thoại với Nguyễn Kim?
Tính năng thông số kỹ thuật
| Model: | iPhone 16 Pro Max |
| Màu sắc: | Titan Sa Mạc |
| Nhà sản xuất: | iPhone |
| Xuất xứ sản phẩm: | Trung Quốc |
| Năm ra mắt : | 2024 |
| Thời gian bảo hành: | 12 Tháng |
| Địa điểm bảo hành: | Nguyễn Kim |
| RAM: | 8 GB |
| Bộ nhớ trong: | 256 GB |
| Hệ điều hành: | iOS 18 |
Thông số kỹ thuật Điện thoại iPhone 16 Pro Max 256GB Titan Sa Mạc
Chip Apple A18 Pro hiệu năng mạnh mẽ, thao tác mượt mà chưa từng thấy
Hiệu năng là yếu tố nổi bật đầu tiên khi nói đến iPhone 16 Pro Max. Máy được trang bị chip A18 Pro hoàn toàn mới với 6 lõi, giúp xử lý mượt mà các tác vụ phức tạp. GPU 6 lõi cũng được nâng cấp, cải thiện hiệu năng đồ họa nhanh hơn tới 20% so với iPhone 15 Pro. Tổng băng thông bộ nhớ hệ thống tăng 17%, đạt mức cao nhất từ trước đến nay trên iPhone, mang lại hiệu suất vượt trội. Chip A18 Pro còn tối ưu các tính năng chụp ảnh và quay video nâng cao, như Camera Controller, cùng khả năng xử lý đồ họa xuất sắc để chơi các tựa game AAA.
Hệ thống tản nhiệt làm từ 100% nhôm tái chế và mặt lưng máy được tối ưu giúp cải thiện khả năng làm mát. Nhờ đó, iPhone 16 Pro cho khả năng tản nhiệt hiệu quả để bạn thực hiện các tác vụ yêu cầu hiệu suất cao, như chơi game đồ họa nặng, trong thời gian dài mà không lo nóng máy quá mức.

Nắm trọn quyền điều khiển camera với nút Camera Control ngay cạnh máy
Trải nghiệm chụp ảnh và quay video trên iPhone 16 Pro Max trở nên nhanh chóng và dễ dàng hơn nhờ tích hợp nút điều khiển vật lý Camera Control ở cạnh bên. Nút này cho phép truy cập nhanh vào các tính năng camera một cách trực quan. Chỉ cần vuốt nhẹ, bạn có thể điều chỉnh các thông số như độ phơi sáng, độ sâu trường ảnh, dễ dàng chuyển đổi giữa các ống kính hoặc phóng to kỹ thuật số để tạo ra khung hình hoàn hảo theo ý muốn.
Ngoài ra, nút Camera Control còn hỗ trợ các thao tác nhanh: Nhấn nút để mở ứng dụng camera, nhấn thêm lần nữa để chụp ảnh ngay lập tức. Ở chế độ video, một lần nhấn sẽ bắt đầu quay. Nhấn nhẹ một lần để mở các công cụ điều khiển như thu phóng, nhấn nhẹ hai lần để chọn các cài đặt camera khác, sau đó trượt để tinh chỉnh các thông số theo mong muốn.

Mở các tính năng siêu nhanh chóng bằng nút Action Button
Nút Action Button trên iPhone 16 Pro Max mang đến một cách thức tiện lợi để truy cập nhanh vào các tính năng yêu thích của bạn. Chỉ cần nhấn và giữ, bạn có thể kích hoạt các tác vụ như Dịch Thuật, Chế độ Im Lặng, Tập Trung, Camera, Đèn Pin, Ghi Âm, Nhận Diện Nhạc, Kính Lúp, Điều Khiển Trợ Năng, hoặc Phím Tắt. Với chỉ một nút duy nhất, bạn có thể dễ dàng và nhanh chóng truy cập mọi tính năng cần thiết, giúp tối ưu hóa trải nghiệm sử dụng của mình.

Hệ thống camera cải tiến sắc nét hơn
Camera này còn được trang bị tính năng lấy nét tự động, giúp chủ thể luôn sắc nét, đảm bảo bạn không bỏ lỡ bất kỳ khoảnh khắc nào.


Zoom gần - xa hoàn hảo với camera Telephoto 5x
Ngoài ra, thiết bị còn mang đến nhiều tùy chọn khung hình đa dạng, giống như bạn đang sở hữu đến bảy ống kính chuyên nghiệp trong một thiết bị nhỏ gọn, giúp bạn linh hoạt sáng tạo trong mọi tình huống chụp ảnh.
Chơi game mượt mà, sống động nhờ công nghệ dò tia mới


Thời gian xem video kéo dài bền bỉ đến 33 giờ
Nhờ đó, bạn có thể thoải mái sử dụng thiết bị suốt cả ngày mà không phải lo lắng về việc sạc pin thường xuyên, đảm bảo trải nghiệm mượt mà và liên tục ngay cả khi chạy các tác vụ nặng.
Chất liệu Titan cấp 5 tinh tế mà vẫn bền bỉ
Máy có bốn màu sắc tuyệt đẹp, trong đó nổi bật nhất là màu Titan Sa Mạc mới, tạo nên vẻ ngoài sang trọng và độc đáo.


Kháng bụi, kháng nước chuẩn IP68
iPhone 16 Series có gì mới? Tổng hợp các tính năng nổi bật trên tất cả phiên bản
Apple trình làng "siêu phẩm" iPhone 16 series với 4 phiên bản: iPhone 16, 16 Plus, 16 Pro, 16 Pro Max và nhanh chóng trở thành tâm điểm chú ý trên toàn thế giới. Vậy iPhone 16 có cải tiến gì đặc biệt mà lại được nhiều người "săn đón" đến vậy? Khám phá ngay trong bài viết dưới đây của Nguyễn Kim nhé!
Tham khảo thêm: TẤT TẦN TẬT CÁC TÍNH NĂNG NỔI BẬT TRÊN IPHONE 16 SERIES
Đánh giá và nhận xét
Hỏi đáp bình luận
Kinh nghiệm hay
Hỗ trợ khách hàng





