| Model: | POVA 7 8/128 LJ6 |
| Màu sắc: | BẠC SIÊU TỐC |
| Nhà sản xuất: | Tecno |
| Thương hiệu đến từ: | Trung Quốc |
| Xuất xứ sản phẩm: | Trung Quốc |
| Năm ra mắt : | 2025 |
| Thời gian bảo hành: | 13 tháng |
| Địa điểm bảo hành: | Nguyễn Kim |
| RAM: | 8GB |
| Bộ nhớ trong: | 128GB |
| Hỗ trợ thẻ nhớ ngoài: | MicroSD 1TB |
| Hệ điều hành: | Android 15, HIOS 15 |
| CPU: | Octa-core (2x2.2 GHz Cortex-A76 & 6x2.0 GHz Cortex-A55) |
| Chipset: | Mediatek HELIO G100 ULTIMATE (6NM) |
| Cảm ứng: | Có |
| Loại màn hình: | Màn hình IPS LCD |
| Kích thước màn hình: | 6.78 " |
| Tần số quét màn hình: | 120Hz |
| Độ phân giải màn hình: | 1080 x 2460 pixels |
| Độ sáng tối đa: | 900nits |
| Camera trước: | 8 MP, (wide) |
| Camera sau: | 108 MP, (wide), 0.7µm, PDAF; 2 MP, (macro) |
| Đèn Flash: | Flash kép |
| Video: | FullHD 1080p@30fps |
| Mạng 3G: | Có |
| Mạng 4G: | Có |
| Mạng 5G: | Có |
| Loại SIM: | 1 Nano SIM + 1 Nano SIM / 1 thẻ nhớ Micro SD |
| Số khe SIM: | 1 khe |
| WIFI: | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac, dual-band |
| Bluetooth: | 5.3, A2DP, LE |
| NFC: | Có |
| GPS: | Có |
| USB: | Có |
| Loa ngoài: | Có |
| Jack 3.5mm: | Có |
| Jack tai nghe: | Type - C |
| Dung lượng Pin: | 7000mAh |
| Loại pin: | Li-po |
| Thời gian chờ: | Hãng không công bố |
| Thời gian đàm thoại: | Hãng không công bố |
| Hỗ trợ sạc tối đa: | 45 W |
| Sạc kèm theo máy (W): | 45 W |
| Mở khóa nhanh: | Cảm biến vân tay (cạnh bên) |
| Thiết kế: | Nguyên khối |
| Chất liệu: | Khung & Mặt lưng nhựa |
| Ghi âm: | Có |
| Radio: | Có |
| Chống nước: | Có. Chống nước IP64 |
| Màn hình tràn viền: | Màn hình nốt ruồi (Hole-In Display) |
| Tiện ích khác ĐTDĐ: | Bảo mật nâng cao: Vân tay cạnh bên; Mẫu hình; PIN; Mật khẩu; |
| Phụ kiện trong hộp: | Điện thoại, cáp sạc, sách hướng dẫn |
| Khối lượng sản phẩm (kg): | 0.186 kg |
| Kích thước sản phẩm: | 168.6 x 76.6 x 9.3 mm |
Xem
7 hình
Đặc điểm nổi bật
- Công nghệ NFC tích hợp giúp người dùng thuận tiện thực hiện thao tác sinh trắc học tiện ích.
- Chip Dimensity D6300 5G hỗ trợ AI, mạng 5G, chơi game ổn định ngay cả trong sóng yếu.
- Loa kép DTS tăng 300% âm lượng, cho trải nghiệm âm thanh khuếch đại mạnh mẽ và rõ ràng.
- Tần số quét 120Hz giúp người dùng thao tác cuộn, vuốt mượt mà, trơn tru và nhanh chóng hơn.
- Tia hồng ngoại tích hợp dễ dàng thay thế điều khiển, mang lại sự tiện lợi trong gia đình.
- Công nghệ sạc nhanh hạn chế nóng máy đáng kể, đồng thời gia tăng tuổi thọ pin bền bỉ lâu dài.
- Khung hợp kim cường độ cao, bốn góc nâng bảo vệ tấm phủ PT chống rơi hiệu quả đến 1.5m.
Điện thoại Tecno Pova 7 8GB/128GB Bạc Siêu Tốc
Danh sách so sánh đã đầy!
Tính năng thông số kỹ thuật
| Model: | POVA 7 8/128 LJ6 |
| Màu sắc: | BẠC SIÊU TỐC |
| Nhà sản xuất: | Tecno |
| Thương hiệu đến từ: | Trung Quốc |
| Xuất xứ sản phẩm: | Trung Quốc |
| Năm ra mắt : | 2025 |
| Thời gian bảo hành: | 13 tháng |
| Địa điểm bảo hành: | Nguyễn Kim |
| RAM: | 8GB |
| Bộ nhớ trong: | 128GB |
✕
Thông số kỹ thuật Điện thoại Tecno Pova 7 8GB/128GB Bạc Siêu Tốc
Đánh giá và nhận xét
Đánh giá và nhận xét về Điện thoại Tecno Pova 7 8GB/128GB Bạc Siêu Tốc
Hỏi đáp bình luận
Có 0 bình luận về Điện thoại Tecno Pova 7 8GB/128GB Bạc Siêu Tốc
Kinh nghiệm hay
Hỗ trợ khách hàng



