| Model: | K-65XR80M2 |
| Màu sắc: | Đen |
| Nhà sản xuất: | Sony |
| Xuất xứ sản phẩm: | Malaysia |
| Năm ra mắt : | 2025 |
| Thời gian bảo hành: | 24 tháng (mặc định), tặng thêm 12 tháng qua MySony (01/05 - 31/08/2025) |
| Địa điểm bảo hành: | Việt Nam |
| Loại Tivi: | Tivi OLED |
| Kích thước màn hình: | 65 inch |
| Độ phân giải: | 4K (UHD) |
| Tần số quét: | 120 Hz |
| Bộ vi xử lí: | XR Processor |
| Smart Tivi: | Có |
| Tivi 3D: | Không |
| Tivi màn hình cong: | Không |
| HDR: | HDR10, HLG, Dolby Vision |
| Chất liệu viền: | Hợp kim nhôm cao cấp |
| Chất liệu chân đế: | Hợp kim nhôm cao cấp |
| Công nghệ xử lí hình ảnh: | Bộ xử lý XR Processor xử lý hình ảnh chuẩn như mắt người cảm nhận. XR Triluminos MAX, XR Contrast Booster 25, XR Clear Image, XR OLED Motion. Hỗ trợ đa dạng chế độ xem phim Dolby Vision, IMAX Enhanced, Netflix Adaptive Calibrated Mode, HDR10, HLG. |
| Công nghệ âm thanh: | Loa mạnh mẽ với âm trầm uy lực 50W (15W + 15W + 10W + 10W), 2.2 kênh.AT23. Âm thanh phát ra từ màn hình Acoustic Surface Audio+ (Actuator x 2, Subwoofer x 2). Hỗ trợ Dolby Atmos, Dolby Audio, DTS Digital Surround, S-Force Front Surround,... |
| Tổng công suất loa: | 50W |
| Số lượng loa: | 4 loa |
| Cổng WiFi: | Có |
| Cổng Internet (LAN): | Có |
| Cổng HDMI: | 4 Cổng |
| Cổng Optical: | 1 cổng |
| Cổng USB: | 2 Cổng |
| Chia sẻ thông minh: | Chromecast, Apple Airplay |
| Hệ điều hành - Giao diện: | Google TV (Android 12) |
| Trình duyệt web: | Có |
| Bộ nhớ: | 32 GB |
| Điều khiển bằng cử chỉ: | Không |
| Tìm kiếm bằng giọng nói: | Tìm kiếm và điều khiển TV không cần remote bằng cách nói "OK google + câu lệnh" trực tiếp vào TV, hoặc tìm kiếm bằng giọng nói thông qua remote RMF-TX830V. |
| Nhận diện khuôn mặt: | Không |
| Kích thước có chân đế: | 1443 x 844 x 339 mm |
| Kích thước không chân đế: | 1443 x 830 x 34 mm |
| Khối lượng có chân đế: | 24.2 kg |
| Khối lượng không chân đế: | 22.9 kg |
Đặc điểm nổi bật
- Sony Google TV OLED BRAVIA 8 II thiết kế mỏng tinh tế, đẹp mọi góc nhìn
- Chân đế hợp kim nhôm với 2 cách lắp đặt linh hoạt (kiểu tiêu chuẩn, kết hợp với loa thanh)
- Màn hình OLED (QD-OLED) 4K tái tạo màu đen thuần khiết, độ sáng và độ tương phản vượt trội
- Bộ xử lý XR Processor mạnh mẽ, với khả năng xử lý hình ảnh chuẩn như mắt người cảm nhận
- Công nghệ XR Triluminos MAX mang đến dải màu rộng hơn, chuẩn nét điện ảnh
- XR Contrast Booster 25 tăng cường tối đa điểm sáng với tương phản sâu và màu sắc chân thực
- XR Clear Image cải thiện độ rõ nét hình ảnh, giảm nhiễu khi nâng cấp nội dung chất lượng thấp
- Công nghệ XR OLED Motion xử lý chuyển động các cảnh nhanh rõ ràng và mượt mà
- Đa dạng chế độ xem phim Dolby Vision, IMAX Enhanced, Netflix Adaptive Calibrated Mode...
- Công suất loa mạnh mẽ với âm trầm uy lực 50W (15W + 15W + 10W + 10W), 2.2 kênh
- Công nghệ âm thanh phát ra từ màn hình Acoustic Surface Audio+ (Actuator x 2, Subwoofer x 2)
- Công nghệ 360 Spatial Sound Mapping mang đến trải nghiệm âm thanh điện ảnh sống động
- Hệ điều hành Google TV (Android 12), bộ nhớ trong 32 GB
- Người dùng cần đăng nhập tài khoản Google để trải nghiệm toàn bộ các tiện ích
- Hỗ trợ hàng loạt tính năng chơi game độc đáo, tất cả hiển thị tại chế độ Game Menu
- Google Play với hơn +10,000 ứng dụng và +700,000 bộ phim và chương trình giải trí
- Tích hợp Bộ giải mã Truyền hình kỹ thuật số DVB-T2
- Tìm kiếm và điều khiển TV không cần remote bằng cách nói "OK google + câu lệnh" trực tiếp vào TV, hoặc tìm kiếm bằng giọng nói thông qua remote
Sony Google TV OLED BRAVIA 8 II 65 inch K-65XR80M2
Danh sách so sánh đã đầy!
Tại sao nên mua Tivi với Nguyễn Kim?
Tính năng thông số kỹ thuật
| Model: | K-65XR80M2 |
| Màu sắc: | Đen |
| Nhà sản xuất: | Sony |
| Xuất xứ sản phẩm: | Malaysia |
| Năm ra mắt : | 2025 |
| Thời gian bảo hành: | 24 tháng (mặc định), tặng thêm 12 tháng qua MySony (01/05 - 31/08/2025) |
| Địa điểm bảo hành: | Việt Nam |
| Loại Tivi: | Tivi OLED |
| Kích thước màn hình: | 65 inch |
| Độ phân giải: | 4K (UHD) |
Thông số kỹ thuật Sony Google TV OLED BRAVIA 8 II 65 inch K-65XR80M2
BRAVIA 8 II - Tuyệt tác Tivi OLED giúp mang rạp phim về nhà
Nếu bạn khao khát một trải nghiệm điện ảnh sống động, chân thực đến nghẹt thở ngay tại chính ngôi nhà của bạn, thì Sony Google TV OLED BRAVIA 8 II K-65XR80M2 chính là sự lựa chọn hoàn hảo. Mọi nhu cầu giải trí mà bạn cần, Sony Google TV OLED BRAVIA 8 II K-65XR80M2 không chỉ đáp ứng đủ mà còn giúp bạn nâng tầm đẳng cấp không gian sống hiện đại nhờ vào thiết kế tinh tế cùng màn hình 65 inch.
Thiết kế sang trọng, điểm thêm nét tinh tế cho không gian sống tại gia
BRAVIA 8 II mang đến vẻ đẹp hài hòa, tô điểm hoàn hảo cho những không gian ấm cúng như phòng ngủ, trang nhã như phòng khách hay giúp cho không gian làm việc tại nhà của bạn trở nên thật sang trọng.
Màn hình và khung viền được tích hợp thành một khối duy nhất, kết hợp cùng thiết kế tràn viền liền lạc siêu mỏng, gần như biến mất, giúp khoảnh khắc trên màn hình QD-OLED trở nên sống động và chân thực.

**Tất cả hình ảnh trong bài chỉ mang tính chất minh họa
Bộ vi xử lý XR Processor tích hợp AI mang đến hình ảnh chân thực sống động, trải nghiệm âm thanh vượt trội
Trái tim của hệ thống xử lý hình ảnh là bộ vi xử lý XR mạnh mẽ, được trang bị một hệ thống nhận dạng hình ảnh sử dụng trí tuệ nhân tạo (AI) vô cùng tinh vi. Công nghệ AI đột phá này có khả năng phát hiện, nhận diện và phân tích chuyên sâu mọi loại dữ liệu thị giác trong từng khung hình với độ chính xác vượt trội, vượt xa khả năng thông thường. Dựa trên kết quả phân tích chi tiết đó, bộ xử lý XR sẽ tiến hành tối ưu hóa hoàn hảo mọi khía cạnh của hình ảnh, từ màu sắc, độ tương phản, độ sắc nét cho đến chi tiết nhỏ nhất, nhằm kiến tạo nên độ chân thực tuyệt đỉnh, đưa trải nghiệm xem trở nên sống động và cuốn hút như thật.

Giảm độ chói, tăng độ sáng, giữ độ tối
Tấm nền QD-OLED của BRAVIA 8 II giúp màn hình Tivi giảm hiệu ứng bị chói và phản chiếu từ ánh sáng xung quanh. Công nghệ XR Contrast Booster giúp hình ảnh đảm bảo sắc đen luôn sâu thẳm và hoàn hảo. Đồng thời, Công nghệ XR Triluminos Max là chìa khóa để màn hình đạt được độ sáng rực rỡ tối đa. Sự kết hợp thông minh giữa khả năng kiểm soát màu đen tuyệt đối và tăng cường độ sáng đỉnh cao này mang đến dải tương phản ngoạn mục, làm cho hình ảnh hiển thị không chỉ sống động mà còn cực kỳ chân thực, chi tiết ở mọi cấp độ sáng tối.

Mang đến trải nghiệm chuẩn điện ảnh tại gia khi tích hợp AI
BRAVIA 8 II được mệnh danh là tuyệt tác Tivi OLED khi sở hữu hàng loạt các công nghệ hình ảnh và âm thanh tích hợp trí tuệ nhân tạo (AI). Công nghệ XR Clear Image khi kết hợp cùng AI, mọi chi tiết trong từng khung ảnh được phân vùng và phân tích một cách chính xác để được nâng cấp lên gần 4K. Đồng thời, với Công nghệ Voice Zoom 3 kết hợp máy học AI, BRAVIA 8 II nhận dạng cuộc đối thoại của con người, từ đó giúp bạn khuếch đại hoặc giảm âm lượng để luôn nghe thấy âm thanh to rõ dù là các đoạn đối thoại nhỏ.

Âm thanh chuẩn điện ảnh
Công nghệ Acoustic Surface Audio+ giúp người xem trải nghiệm âm thanh sống động từ màn hình, phát ra từ mọi góc trên màn hình cho trải nghiệm âm thanh điện ảnh và đàm thoại rõ ràng. Với công suất 50W tích hợp loa xử lý âm cao Tweeter, BRAVIA 8 II tạo nên không gian âm thanh bùng nổ, sống động. Ngoài ra, BRAVIA 8 II còn có khả năng hỗ trợ Dolby Atmos và DTS:X, đem đến âm thanh chuẩn điện ảnh.


Giải trí thông minh, đầy tiện nghi cùng Hệ điều hành Google TV
Điều khiển bằng giọng nói tiện lợi


Xứng danh với Perfect for PS5 - Nâng tầm trải nghiệm cho mọi game thủ
Giao diện Eco Dashboard không chỉ thân thiện mà còn tích hợp nhiều tính năng thông minh bảo vệ môi trường

Sony Google TV OLED BRAVIA 8 II K-65XR80M2 không chỉ là đơn thuần là một chiếc Tivi thông minh, mà đây còn là cầu nối cảm xúc trong thời hiện đại. Được trang bị hàng loạt công nghệ âm thanh hình ảnh tiên tiến và thông minh, cùng với hệ điều hành Google TV thân thiện, đầy đủ tiện nghi Sony Google TV OLED BRAVIA 8 II K-65XR80M2 dễ dàng đáp ứng mọi nhu cầu, từ những bộ phim bom tấn cùng gia đình, một trận game kịch tính cùng bạn bè cho đến không gian làm việc hay học tập đầy cảm hứng cho chính mình. Với sự kết hợp hoàn hảo giữa hiệu năng vượt trội và thiết kế tinh tế, đây chính là sự đầu tư xứng đáng cho những ai tìm kiếm trải nghiệm giải trí tại gia.
Đánh giá và nhận xét
Hỏi đáp bình luận
Kinh nghiệm hay
Hỗ trợ khách hàng





