| Model: | Flip 6 256GB (SM-F741B) |
| Màu sắc: | Xanh Bạc Hà |
| Nhà sản xuất: | Samsung |
| Xuất xứ sản phẩm: | Hàn Quốc/Việt Nam |
| Năm ra mắt : | 2024 |
| Thời gian bảo hành: | 12 Tháng |
| Địa điểm bảo hành: | Nguyễn Kim |
| RAM: | 12 GB |
| Bộ nhớ trong: | 256 GB |
| Hỗ trợ thẻ nhớ ngoài: | Không |
| Hệ điều hành: | OneUI 6.1.1 / Android 14 |
| Chipset: | Snapdragon 8 Gen 3 dành cho Galaxy |
| Cảm ứng: | Gorilla Glass Victus 2 |
| Loại màn hình: | Màn hình chính: Dynamic AMOLED 2X. Màn hình phụ: Super AMOLED |
| Kích thước màn hình: | Màn hình chính: 6.7". Màn hình phụ: 3.4 " |
| Tần số quét màn hình: | 1 - 120 Hz |
| Độ phân giải màn hình: | Màn hình chính: 2640 x 1080 (FHD+). Màn hình phụ: 720 x 748 pixels |
| Độ sáng tối đa: | 2600 nits |
| Camera trước: | 10 MP |
| Camera sau: | 50 MP, 12 MP |
| Đèn Flash: | Có |
| Video: | UHD 4K (3840 x 2160)@60fps |
| Mạng 5G: | Có |
| Số khe SIM: | Nano-sim & E-sim |
| WIFI: | 802.11a/b/g/n/ac/ax 2.4GHz+5GHz+6GHz, HE160, MIMO, 1024-QAM |
| Bluetooth: | Bluetooth v5.3 |
| NFC: | Có |
| GPS: | GPS, Glonass, Beidou, Galileo |
| USB: | Type-C |
| Loa ngoài: | Có |
| Jack 3.5mm: | Không |
| Jack tai nghe: | Không |
| Dung lượng Pin: | 4000 mAh |
| Loại pin: | Li-ion |
| Hỗ trợ sạc tối đa: | 25 W |
| Sạc kèm theo máy (W): | Không |
| Mở khóa nhanh: | Mở khoá vân tay cạnh viền, Nhận diện khuôn mặt |
| Thiết kế: | Nguyên khối, Màn hình gập, Tản Nhiệt Buồng Hơi Đầu Tiên Trên Dòng Z Flip |
| Chất liệu: | Chất liệu khung viền: Armor aluminum. Chất liệu mặt lưng máy: Gorilla Glass Victus 2 |
| Ghi âm: | Có |
| Chống nước: | IPx8 |
| Tiện ích khác ĐTDĐ: | Các tính năng Galaxy AI: FlexCam Với Auto Zoom AI, Khoanh Tròn Để Tìm Kiếm với Google, Hậu Kỳ Sáng Tạo, Phiên Dịch Viên, Cá Nhân Hóa Màn Hình Ngoài FlexWindow Với Galaxy AI |
| Phụ kiện trong hộp: | Cáp Type C, Cây lấy sim, Hộp, Sách hướng dẫn |
| Khối lượng sản phẩm (gram): | 187 gram |
| Kích thước sản phẩm: | Khi mở: 165.1 x 71.9 x 6.9 mm. Khi gập: 85.1 x 71.9 x 14.9 mm |
Đặc điểm nổi bật
- Samsung Galaxy Z Flip 6 5G tần số quét đến 120Hz cho thao tác chạm lướt cực mượt mà
- Màn hình Dynamic AMOLED 2X độ phân giải FHD+ hiển thị hình ảnh đẹp "mãn nhãn"
- Chip Qualcomm Snapdragon 8 Gen 3 mới cho hiệu năng mạnh mẽ, xử lý trơn tru mọi tác vụ
- Camera sau đến 50MP, hỗ trợ AI và thu phóng quang học 2X, quay chụp chuẩn chuyên nghiệp
- Bắt trọn khung cảnh ban đêm và chân dung sáng rõ, sắc nét với công nghệ ProVisual Engine
- Camera trước độ phân giải 10MP sáng tạo ảnh chân dung đẹp tự nhiên, cuốn hút
- Dung lượng pin đến 4000mAh, thoải mái làm việc, giải trí bền bỉ suốt ngày dài
- công nghệ Vapor Chamber tản nhiệt siêu nhanh, giữ máy luôn mát và hoạt động ổn định
- Trang bị cảm biến vân tay giúp mở khóa máy và thanh toán nhanh chóng, an toàn
Điện thoại Samsung Galaxy Z Flip 6 5G 256GB Xanh bạc hà
Danh sách so sánh đã đầy!
Tại sao nên mua Điện Thoại với Nguyễn Kim?
Tính năng thông số kỹ thuật

| Model: | Flip 6 256GB (SM-F741B) |
| Màu sắc: | Xanh Bạc Hà |
| Nhà sản xuất: | Samsung |
| Xuất xứ sản phẩm: | Hàn Quốc/Việt Nam |
| Năm ra mắt : | 2024 |
| Thời gian bảo hành: | 12 Tháng |
| Địa điểm bảo hành: | Nguyễn Kim |
| RAM: | 12 GB |
| Bộ nhớ trong: | 256 GB |
| Hỗ trợ thẻ nhớ ngoài: | Không |
Thông số kỹ thuật Điện thoại Samsung Galaxy Z Flip 6 5G 256GB Xanh bạc hà
Mỏng nhẹ đẳng cấp bên ngoài, bền bỉ bên trong
Điện thoại Samsung Galaxy Z Flip 6 5G thu hút ánh nhìn của bất cứ ai nhờ thiết kế mỏng nhẹ ấn tượng với độ dày chỉ khoảng 6.9 mm, siêu nhẹ chỉ khoảng 187 gram, cho trải nghiệm cầm nắm thích thú trên tay và hạn chế mỏi khi dùng liên tục hàng giờ liền.
Ngoài ra, máy cũng được tăng cường độ bền bỉ với loạt cải tiến như: cạnh gập gia cố chắn chắn để tăng cường độ bền, bản lề FlexHinge mỏng & gần như không để lại nếp gấp, khung Armor Aluminum tăng cường bảo vệ, mặt kính cường lực Gorilla Glass Victus 2 chống chịu va đập và chống trầy xước tốt hơn thế hệ tiền nhiệm. Từ đó, mang đến thiết bị di động bền bỉ để bạn an tâm sử dụng dài lâu.
**Video chỉ mang tính chất minh họa. Màu sắc sản phẩm sẽ tùy thuộc vào tùy chọn màu người dùng lựa chọn.
Flexcam có tính năng Auto Zoom tiện lợi
Điện thoại Samsung Galaxy Z Flip 6 trang bị camera sau FlexCam có tính năng Auto Zoom thông minh cho khả năng tự động phóng to hoặc thu nhỏ chủ thể trong ảnh. Ngoài ra, máy còn hiển thị hình ảnh ra màn hình phụ FlexWindow để bạn xem trước kết quả, sau đó tùy chỉnh góc chụp, nét mặt, cách tạo dáng, đảm bảo cho ra bức hình hoàn hảo nhất.
**Video chỉ mang tính chất minh họa. Màu sắc sản phẩm sẽ tùy thuộc vào tùy chọn màu người dùng lựa chọn.
Công nghệ ProVisual Engine chụp khung cảnh ban đêm và chân dung sáng rõ, sắc nét
Điện thoại Samsung Galaxy Z Flip 6 5G sở hữu bộ đôi camera sau với camera chính góc rộng độ phân giải lớn đến 50MP, tích hợp công nghệ xử lý ảnh thông minh ProVisual Engine ứng dụng trí tuệ nhân tạo AI, cho khả năng bắt sáng tốt trong nhiều điều kiện khác nhau. Nhờ đó, bạn ghi lại được mọi khoảnh khắc đẹp sắc nét và sống động kể cả khi ánh mặt trời mất dạng.
**Video chỉ mang tính chất minh họa. Màu sắc sản phẩm sẽ tùy thuộc vào tùy chọn màu người dùng lựa chọn.
Hệ thống tản nhiệt Vapor Chamber bảo vệ tốt linh kiện
Phiên dịch trực tiếp nhanh chóng
Trực tiếp thay đổi kích thước, di chuyển, và xóa vật thể
Galaxy Z Flip 6 có tính năng Hậu kỳ sáng tạo (tại mục Trợ lý ảnh chuyên nghiệp) cho phép bạn di chuyển, thay đổi kích thước, hoặc thậm chí xóa luôn vật thể mình không mong muốn trong bức ảnh trực tiếp trên máy, không cần qua app chỉnh sửa nào.
Tạo chuyển động chậm tức thì cho video

Xử lý mượt các tác vụ từ nhẹ đến nặng
An tâm sử dụng bất chấp thời tiết

Sử dụng liền mạch nhờ thời lượng pin bền bỉ
Mở khóa máy và thanh toán với 1 chạm ngón tay
Hơn nữa, phương pháp này còn có tính bảo mật cao, từ đó giúp bảo vệ thông tin cá nhân của bạn.

6 cách giúp bạn bảo vệ mắt khi dùng smartphone
Nhìn chằm chằm vào smartphone trong nhiều giờ liền làm cho mắt trở nên mệt mỏi, thậm chí không thể phục hồi về trạng thái ban đầu. Dù smartphone đối với nhiều người là thứ không thể thiếu, bạn không cần thiết phải hi sinh đôi mắt của mình vì nó. Dưới đây là vài cách hiệu quả để giảm thiểu nguy cơ bị tổn thương “cửa sổ tâm hồn” vì smartphone:
Tham khảo thêm: 6 cách giúp bạn bảo vệ mắt khi dùng smartphone
Đánh giá và nhận xét
Hỏi đáp bình luận
Kinh nghiệm hay
Hỗ trợ khách hàng






