| Model: | 8C5M3PA |
| Màu sắc: | Đen |
| Nhà sản xuất: | HP |
| Xuất xứ sản phẩm: | Trung Quốc |
| Năm ra mắt : | 2023 |
| Thời gian bảo hành: | 12 Tháng |
| Địa điểm bảo hành: | Nguyễn Kim |
| CPU: | Intel Core i5 |
| Loại CPU: | 13500H |
| Tốc độ CPU: | 2.6 GHz |
| Bộ nhớ đệm: | 18 MB |
| Tốc độ CPU tối đa: | 4.70 GHz |
| Loại RAM: | DDR4 |
| Dung lượng RAM: | 16 GB |
| Số khe RAM: | 2 |
| Tốc độ Bus RAM: | 3200 MHz |
| Loại ổ đĩa cứng: | SSD PCIe (M.2 2280) |
| Dung lượng ổ cứng: | 1 TB |
| Bộ xử lý đồ họa: | NVIDIA GeForce RTX 4050 Laptop GPU (6GB of GDDR6 SDRAM, Bus Width : 96-bit) ; Intel® Iris® Xe Graphics |
| Dung lượng card đồ họa: | 6GB of GDDR6 SDRAM, |
| Loại màn hình: | IPS, micro-edge, anti-glare |
| Kích thước màn hình: | 15.6 inch |
| Độ phân giải màn hình: | FHD (1920 x 1080) |
| Tần số quét màn hình: | 60 Hz |
| Màn hình cảm ứng: | Không |
| Công nghệ âm thanh: | Realtek High Definition Audio (by B&O) |
| Chuẩn WiFi: | 802.11 ax |
| Bluetooth: | Bluetooth 5.3 |
| Chuẩn LAN: | 1x RJ45 |
| Cổng USB: | 1x USB 3.2 Gen 1 Type-C (support DisplayPort, HP Sleep and Charge) ; 2x USB 3.2 Gen 1 Type-A (one port support HP Sleep and Charge); 1x Headphone/ Microphone combo audio jack |
| Cổng HDMI: | 1x HDMI |
| Khe đọc thẻ nhớ: | SD-card |
| Camera: | HP Wide Vision HD Camera with array microphone |
| Chất liệu vỏ: | Nhựa |
| HĐH kèm theo máy: | Windows 11 Home Single Language 64-bit |
| Loại Pin Laptop : | 4 Cell Int (70.07Wh) |
| Khối lượng sản phẩm (kg): | 2.34 kg |
| Kích thước sản phẩm: | 357 x 255 x 23.5 mm |
Đặc điểm nổi bật
- Laptop HP Victus Gaming có CPU Intel Core i5-13500H hiệu năng mạnh mẽ
- Ổ cứng SSD dung lượng "khủng" tới 1TB khởi động máy nhanh, tha hồ lưu trữ
- Card rời NVIDIA GeForce RTX 4050 6GB kết xuất đồ họa chân thực, đẹp mắt
- RAM lớn tới 16GB DDR4 đa nhiệm tốt, xử lý mượt khi mở nhiều tab làm việc
- Màn hình IPS FHD 15.6 inch không gian hiển thị rộng rãi, màu sắc sống động
- Trang bị đa dạng các loại cổng kết nối thông dụng: HDMI, LAN, SD card,...
- Diện mạo cá tính và thẩm mỹ, thiết kế chuẩn Gaming thu hút mọi ánh nhìn
Laptop HP Victus Gaming 15-FA1086TX i5-13500H/16GB/1TB/Win11 (8C5M3PA)
Danh sách so sánh đã đầy!
Tại sao nên mua Laptop với Nguyễn Kim?
Tính năng thông số kỹ thuật
| Model: | 8C5M3PA |
| Màu sắc: | Đen |
| Nhà sản xuất: | HP |
| Xuất xứ sản phẩm: | Trung Quốc |
| Năm ra mắt : | 2023 |
| Thời gian bảo hành: | 12 Tháng |
| Địa điểm bảo hành: | Nguyễn Kim |
| CPU: | Intel Core i5 |
| Loại CPU: | 13500H |
| Tốc độ CPU: | 2.6 GHz |
Thông số kỹ thuật Laptop HP Victus Gaming 15-FA1086TX i5-13500H/16GB/1TB/Win11 (8C5M3PA)
Đa nhiệm mượt, tha hồ lưu trữ dữ liệu với ổ cứng SSD dung lượng "khủng" tới 1TB
Laptop HP Victus Gaming 15-FA1086TX i5-13500H/16GB/1TB/Win11 (8C5M3PA) là dòng laptop gaming chuyên dùng để chơi game sở hữu thanh RAM chuẩn dòng DDR4 với dung lượng 16GB, tốc độ bus RAM cao 3200MHz cho phép người dùng mở đồng thời nhiều ứng dụng, nhiều tab trên trình duyệt cùng lúc và chuyển đổi qua lại dễ dàng màn không bị tình trạng giật, lay hay đơ màn hình.
Đáng chú ý, máy sở hữu ổ cứng dung lượng thuộc dạng "khủng" lên tới 1TB (≈1024 GB theo quy đổi hệ nhị phân, và ≈1000 GB theo chuẩn đo lường SI). Nhờ đó, máy mở ra không gian vô cùng rộng lớn để bạn tha hồ tải về các ứng dụng làm việc, chơi game, lưu trữ bất cứ tài liệu nào mình cần. Hơn nữa, ổ cứng dung lượng lớn chuẩn dòng SSD này còn giúp truy xuất dữ liệu và khởi động máy nhanh hơn ổ cứng HDD truyền thống để bạn nhanh chóng bắt tay vào công việc hay các trận gaming, thổi bùng hứng khởi làm việc và giải trí mỗi ngày.

Cấu hình mạnh mẽ, "cân" mượt các tựa game kịch tính
Laptop HP 15-FA1086TX (8C5M3PA) mang trong mình hiệu năng mạnh mẽ nhờ có bộ vi xử lý Intel Core i5 thế hệ thứ 13 có tốc độ xung nhịp tối đa 4.7 GHz, kết hợp cùng card đồ họa rời NVIDIA GeForce RTX 4050 6GB cao cấp giữ nhiệm vụ nâng cao hiệu suất vụ xử lý các tác vụ liên quan đến đồ họa để giảm độ trễ, tăng tốc độ phản ứng trong từng khung hình để bạn giành ưu thế nhanh nhạy so với đối thủ trong các tựa game tốc chiến. Vì vậy, đây lựa chọn đáng cân nhắc cho các game thủ muốn chơi mượt các tựa game với hình ảnh hiển thị đẹp đắm chìm.
Đồng thời, máy tính này cũng là lựa chọn tốt cho những sinh viên, người làm công việc liên quan đến thiết kế, đồ họa vì trang bị card rời NVIDIA GeForce RTX 4050 6GB sẽ giúp chạy tốt các công cụ thiết kế như Photoshop, Illustrator, Premiere,..., cho phép người dùng xây dựng tệp với độ phức tạp cao, cũng như xuất tệp nhanh và dễ dàng hơn.

Thiết kế ấn tượng với logo Victus đặc trưng


Màn hình lớn Full HD hiển thị đẹp mắt
Card rời kết xuất đồ họa đẹp "mãn nhãn"


Đắm chìm trong thế giới âm thanh lôi cuốn
Nhiều cổng kết nối hiện đại, truyền nhận dữ liệu dễ dàng

Khám phá ưu - nhược điểm dòng laptop gaming và gợi ý các dòng laptop gaming đáng mua nhất
Hiện nay, nhu cầu chơi game giải trí sau những giờ học, giờ làm căng thẳng ngày càng tăng cao. Kéo theo đó, laptop gaming cũng ngày càng trở nên phổ biến và được nhiều người tìm mua để nâng cao trải nghiệm chơi game. Vậy laptop gaming là gì và khác gì với laptop thường? Đọc ngay bài viết của Nguyễn Kim để biết thông tin chi tiết về laptop gaming nhé!
Tham khảo thêm: Laptop gaming là gì? Những dòng laptop gaming đáng mua nhất hiện nay
Đánh giá và nhận xét
Hỏi đáp bình luận
Kinh nghiệm hay
Hỗ trợ khách hàng



